สำหรับ โครงการ Bualuang Save the Earth: 3R+ และการพิชิตเป้าหมาย “Zero Waste to Landfill @ BBL Rama3” เป็น 1 ในกิจกรรมภายใต้โครงการ Bualuang Save the Earth ซึ่งธนาคารกรุงเทพ มุ่งมั่นในการดำเนินงานด้านสิ่งแวดล้อมทั้งภายในและภายนอกธนาคารมาอย่างต่อเนื่อง อาทิ โครงการ Bualuang Green Team โดยร่วมกับพนักงานในองค์กร สร้างกลุ่มคนต้นแบบในการขับเคลื่อนกิจกรรมด้านสิ่งแวดล้อมและการใช้ทรัพยากรอย่างคุ้มค่า พร้อมกับส่งเสริมการมีส่วนร่วมกับเจ้าหน้าที่บริหารและพนักงานในธนาคารทุกระดับ